Aomba msaada kwa Rais Samia

Ni mke wa mtuhumiwa ugaidi

Na Bint Ally Ahmed

Bi. Zabibu Yusuf, mke wa Sheikh  Omari Salum Bumbo,  aliyewekwa  mahabusu katika gereza la Mtwara mwaka wa nne sasa akituhumiwa kwa makosa ya ugaidi, amepeleka kilio chake na familia kwa Rais Samia Suluhu Hassan.

Kwa ujumla, hivi sasa kunashuhudiwa vilio juu ya ucheleweshaji wa haki za watuhumiwa wa kesi za ugaidi, ambavyo vinaelekezwa kwa Rais Samia, baada ya kuonyesha dalili nzuri za kupatikana haki tangu kuanza kuchiwa huru baadhi ya Masheikh waliokuwa wakishikiliwa kwa tuhuma hizo.

Bi. Zabibu ameeleza kuwa tangu kukamatwa mumewe, amekuwa akiishi maisha ya shida  yaliyopoteza matumaini kwa kukaa mbali na mumewe bila kujua hatma ya hali hiyo, huku watoto wakikosa mapenzi  na malezi ya baba yao.

Amesema kwa kipindi kirefu yeye na wanawe wamepoteza furaha  na matumaini kwa kuishi bila baba, huku  maswali yasiyo na majibu kutoka kwa  watoto wakiuliza  yuko wapi baba? Huku wakiwa wanatokwa machozi kila wanapomkumbuka baba yao.

Akieleza namna mumwe alivyokamatwa, Bi. Zabibu, ameleza kuwa siku ya tukio mume wake aliwaaga wake zake wawili kama ilivyokawaida yake, lakini baada ya muda mchache kupita walipokea taarifa kuwa mumewe amekamatwa na polisi.

Baada ya kupata taarifa hiyo walifuatilia na kuambiwa kuwa Sheikh Omar Salum, anashikiliwa na jeshi la polisi kwa tuhuma  ya ugaidi.

Hadi sasa ni miaka minne imepita na kila walipofuatilia kadhi hii ya mumewe, waliambiwa upelelezi bado haujakamilika.

“Hadi sasa  ni mwaka wanne, kila tukifuatilia wanasema upelelezi haujakamiliaka, hatujui hatma yake, sisi tunaendelea kumuomba Mungu, hatuna msaada wowote kwake. Tumepata moyo tuliposikia Masheikh wa Uamsho wameachiwa huru, tunaamini ipo siku nasi mume wetu atatoka nasi tutakuwa na furaha”. Alisema kwa masikitiko Bi. Zabibu.

Bi. Zabibu, alisema kuwa kinachomsikitisha zaidi ni kuwa wakati  Sheikh Salum yupo gerezani, mtoto wake wa kwanza alifariki bila hata babake kushuhudia mazishi yake.

Kwa upande wa Baba mzazi wa Omar Salum Bumbo (mzee Salum Bumbo), amesema kuwa  tangu mtoto wake akamatwe amekuwa akiishi katika hali ngumu sana kwani kijana  wake huyo  alikuwa ndio msaada wake.

Alisema Mzee Salum kuwa tangu mwanae afungwe, amekuwa na mawazo yanayompelekea kuumwa na sasa amepoteza uwezo wa kuona na mtu wa kumsaidia hata kupata matibabu alikuwa ni kijana wake ndio aliyekuwa anamlea.

Baba mzazi huyo wa mtuhimiwa amesema kuwa kijana wake alikuwa ni fundi wa kujenga na hakuwahi kujihusisha na tabia  ovu katika maisha yake, kwani yeye anamjua zaidi kuliko mtu mwingine, lakini leo hii anashangaa mwanae kuhusishwa na ugaidi.

Mzee Salum ameiomba serikali imsaidie  kumuachia huru mwanae kwani kipindi chote cha miaka minne alichokaa gerezani kinatosha, ama wamhukumu kama kweli wamepata ushahidi kuwa yeye ni gaidi kuliko kuendelea kumshikilia bila kubainika kosa haliinayosababisha wao kutokujua hatma yake.

Sheikh Omar Bumbo aliacha wake wawili, mke mkubwa akiwa na watoto watatu na  moja alifariki baba yake akiwa gerezani na kubaki na watoto wawili, huku mke mdogo akiwa na watoto wawili.

Baba huyo ameomba msaada kwa serikali na kuiasaidi familia hiyo inayoishi kwa mateso makubwa kwa kukosekama tegemezi wao ambaye ndio alikuwa mtunza familia kwa ujumla.

 

“Sasa tumepokea maamuzi ya Mahakama Kuu, baada ya kusikiliza shauri hilo imetengua uamuzi wa Mahakama ya Kisutu, iliyofuta uamuzi wake wa awali hivyo hali imerudi palepale amri ya Juni 18, 2015, imerudishwa na amri ya Septemba 5, 2019, imefutwa.” Amesema Wakili Nassoro.

Mwaka 2015, Masheikh Farid Had na Mselem Ally na wenzao walifikishwa Mahakama ya Kisutu na kufunguliwa mashtaka ya kujihusisha ya kuhifadhi magaidi.

Tokea mwaka huo mpaka sasa, kesi yao imeendelea kutajwa tu kwa madai kuwa upelelezi haujakamilika huku zuio la wanahabari na wananchi kufika Mahakamani likiwa limerudishwa.

Most Read

  • Week

  • Month

  • All