Sheria inayowalenga Waislamu yaidhinishwa Ufaransa

Baraza la Katiba nchini Ufaransa limeidhinisha sheria yenye utata ya "Kanuni za Kuimarisha Heshima ya Maadili ya Jamhuri", inayojulikana kama "sheria ya kujitenga", ambayo imekosolewa kwa kulenga Waislamu, isipokuwa vifungu viwili.

Kulingana na taarifa kutoka kwa Baraza la Katiba, sheria hiyo ilihamishwa kwa Baraza na Wabunge 60 na Maseneta 60.

Wajumbe wa Baraza walikataa Kifungu cha 16 kuhusu kusimamishwa kwa shughuli za vyama, ambazo zinastahili kukomeshwa kwa sheria, kwa sababu mchakato huo unaweza kuchukua miezi 6 na kwamba, uhuru wa kujumuika ulikiukwa.

Baraza, ambalo halikukubali kifungu cha 26 cha sheria juu ya kupeana au kuondoa ruhusa ya makazi kwa wageni, ambayo inasema kwamba inakataa kanuni za jamhuri, ilikubali nakala nyingine.

Ufaransa, ambayo ina idadi kubwa ya Waislamu barani Ulaya, imekosolewa kwa kuingilia maisha ya Waislamu kwa sheria inayoitwa "Kanuni za Kuimarisha Heshima ya Maadili ya Jamhuri".

 

Sheria inajumuisha hatua za kuhakikisha "kutokuwamo kidini" kwa maafisa wa umma, wakati wa kuhamisha shughuli za masomo nyumbani kutoka kwa mfumo, ambapo tamko la wazazi linatosha kwa mfumo unaohitaji idhini ya mamlaka.

Sheria hiyo pia inajumuisha vifungu vinavyoadhibu uhalifu wa chuki uliofanywa kwenye wavuti, kulinda maafisa wa umma na walimu, na ni pamoja na vitu vinavyohusiana na vita dhidi ya vyeti vya usafi, ndoa za mitala na ndoa za kulazimishwa, pamoja na usimamizi "wazi zaidi" wa fedha.

Mashambulizi ya Misikiti pamoja na kuchoma moto, yameongezeka nchini humo tangu muswada wa kujitenga ulipotangazwa.trt.net.tr

Latest News

Most Read